

MAAZIMIO YA KAZI, KISWAHILI GREDI YA TISA MUHULA WA PILI,2025

JINA LA MWALIMU:.....

NAMBARI YA MWALIMU:.....

SHULE:.....

WIK I	KIPIN DI	MADA	MADA NDOGO	MATOKEO MAALUM YA KIPINDI	SHUGHULI ZA UJIFUNZAJI	SWALI DADISI	NYENZO	TATHMI NI	TAFAKU RI
1	1	Usalama Barabaran i Kusoma.	Kusoma kwa Kina:Ushair i –Dhamira.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;: a) Kueleza maana ya dhamira. b) Kuchambua shairi kwa kuzingatia dhamira. c) Kuchangamkia usomaji wa kina wa mashairi ili kupata ujumbe wake.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kutafiti maktabani au mtandaoni maana ya dhamira katika fasihi na kuwasilisha matokeo ya utafiti wake darasani. Kusoma mashairi kitabuni na katika diwani ya mashairi iliyoteuliwa na kuyachambua kwa kuzingatia dhamira. Kutambua na kufafanua dhamira ya mashairi aliyoyasoma.	Je,dhamira ni nini?	Diwani ya Mashairi. Top Scholar Kiswahili uk 66 Mwongozo wa mwalimu. Uk63 Kiswahili sahili uk 63	Orodha hakiki. Kuuliza na kujibu maswali. Kutambu a.	
	2	Kusoma.	Kusoma kwa	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;:	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe:	Je,mashairi uliyowahi kuyasoma	Top Scholar Kiswahili uk 66	Orodha hakiki.	

			Kina:Ushairi.-Maudhui.	a) Kueleza maana ya maudhui katika fasihi. b) Kuchambua shairi kwa kuzingatia maudhui. c) Kuchangamkia usomaji wa kina wa mashairi ili kupata ujumbe wake.	Kutafiti maktabani au mtandaoni maana ya maudhui katika fasihi. Kusoma na kujadili maudhui katika mashairi aliyosoma. Kusoma mashairi katika diwani ya mashairi iliyoteuliwa na kuyachambua kwa kuzingatia maudhui kisha awasilishe kazi yake.	yalizungumzi a nini?	Diwani ya Mashairi. Matini ya mwalimu. Klb Mwongozo wa mwalimu uk65 Kiswahili sahili uk 64	Kuuliza na kujibu maswali. Kujadili.	
	3	Kuandika.	Insha za Kubuni – Methali.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;; a) Kueleza maana ya insha za methali ili kuipambanua. b) Kujadili vipengele yya insha ya methali. c) Kufurahia kufasiri methali na kuziandikia insha zinazoafiki ili kujenga ubunifu.	Katika makundi mwanafunzi aelekezwe; Kueleza maana ya insha za methali. Kusoma vielelezo vya insha za methali . Kutambua na kujadili vipengele vya insha ya methali katika vielelezo vya insha alizosoma.	Je,unazingati a nini unapoandika insha ya methali?	Top Scholar Kiswahili uk 68 Mwongozo wa mwalimu uk 68 Vielelezo vya insha za methali. Matini ya mwalimu. Kiswahili sahili uk66	Kujadili. Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki.	

	4	Kuandika.	Insha za Kubuni – Methali.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;: a) Kuandika insha ya methali kwa kuzingatia vipengele vya uandishi husika. b) Kuchangamkia kuandika insha za methali.	Akiwa peke yake,mwanafunzi aelekezwe: Kuandika insha ya methali k.v (kuhusu methali zinazoangazia usalama barabarani;polepole ndio mwendo,haraka haraka haina Baraka) kwa kuzingatia vipengele vya uandishi wa insha ya methali. Kuwasomea wenzake insha aliyoandika ili waitolee maoni.	Je,unahitaji nini unapoandika insha ya methali?	Kiswahili sahili uk 66	Kuandik a. Wanafun zi kufanyia na tathmini. Orodha hakiki. Potifolio.	
2	1	Sarufi.	Vielezi vya Namna.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua vielezi vya namna katika matini. b) Kutumia vielezi vya namna ipasavyo katika matini. c) Kuchangamkia kutumia vielezi vya namna katika matini.	Katika makundi,wakiwa wawili wawili,mwanafunzi aelekezwe: Kueleza maana ya vielezi namna kwa kutoa mifano mwafaka. Kuchopoa vielezi vya namna kutoka kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno. Kuvipigia mstari vielezi vya namna katika orodha ya maneno,sentensi au	Je,vielezi vya namna huhusu nini? Je,unafahamu vielezi vipi?	Top Scholar Kiswahili uk 71 Kadi maneno. Kapu maneno. Chati. Matini ya Mwalimu. Uk70 Kiswahili sahili uk 68-69	Kutambu a. Orodha hakiki. Kuuliza na kujibu maswali. Kujibu maswali.	

					tarakilishi kwa kuvikolezea wino. kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia vielezi vya namna wakizingatia masuala mtambuko.				
	2	Sarufi.	Vielezi vya Wakati.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua vielezi vya wakati katika matini. b) Kutumia vielezi vya wakati ipasavyo katika matini. c) Kuchangamkia kutumia vielezi vya wakati katika matini.	Katika makundi,wakiwa wawili wawili au peke yake,mwanafunzi aelekezwe: Kueleza maana ya vielezi vya wakati kwa kutumia mifano mwafaka. Kuchopoa vielezi vya wakati kutoka kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno au tarakilishi. Kuvipigia mstari vielezi vya wakati katika sentensi na vifungu. kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia vielezi vya wakati akizingatia masuala mtambuko.	Je,vielezi huchangia vipi katika mawasiliano? Je,vielezi vya wakati huhusu nini?	Top Scholar Kiswahili uk 72-73 Matini ya mwalimu mwongozo wa mwalimu uk 72. Kadi maneno. Kapu maneno. Tarakilishi . Kiswahili sahili uk 70-71	Kutambu a. Kuuliza na Kujibu maswali. Orodha hakiki. Kutunga sentensi.	
	3	Huduma Katika Asasi za Kijamii.	Kusikiliza kwa Kutathmini.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze:	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe;	Je,kusikiliza kwa kutathmini	Top Scholar Kiswahili uk 75-78	Kusikiliz a. Orodha hakiki.	

		Kusikiliza na Kuzungumza.		a) Kueleza maana ya kusikiliza kwa kutathmini ili kuibainisha. b) Kujadili vipengele vya kuzingatia katika kusikiliza kwa kutathmini. c) Kuchangamkia kushiriki katika kusikiliza kwa kuchanganua ili kuboresha mawasiliano.	Kueleza maana ya kusikiliza kwa kutathmini ili kubainisha. Kujadili vipengele vya kuzingatia katika kusikiliza kwa kutathmini kutoka kwa mazungumzo mafupi. kusikiliza mazungumzo kuhusu suala lengwa kutoka kwa mwalimu au katika vifaa vya kidijitali huku akijadili vipengele vya kusikiliza kwa kutathmini vilivyozingatiwa.	Kuna maana gani? Je,tunafaa kuzingatia vipengele vipi katika kusikiliza kwa kutathmini?	Mwongozo wa mwalimu uk 74 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali . Kiswahili sahili uk 73	Kuuliza na kujibu maswali.	
	4	Kusikiliza na Kuzungumza	Kusikiliza kwa Kutathmini.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutathmini ujumbe wa mzungumzaji na mtazamo wa msemaji kuhusu anachokizungumzia. b) Kueleza maana ya msamiati kama ulivyotumiwa katika matini aliyosikiliza.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kusikiliza mazungumzo kuhusu suala lengwa. Kutathmini ujumbe wa mzungumzaji. Kutathmini mtazamo wa msemaji kuhusu anachokizungumzia. Kutoa maoni kuhusu suala linaloshughulikiwa katika	Je,unazingati a nini ili kupata ujumbe unaowasilishwa na mzungumzaji ?	Top Scholar Kiswahili uk 75-78 Mwongozo wa mwalimu uk 74 Kiswahili sahili uk 73 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali.	Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki. Kusikiliza.	

				c) Kuchangamkia kushiriki katika kusikiliza kwa kuchanganua ili kuboresha mawasiliano.	kauli au kifungu alichosikiliza. Kusikiliza matini kuhusu suala lengwa kutoka kwenye kifaa cha kidijitali na kueleza maana ya msamiati ambao umetumiwa katika matini hiyo.				
3	1	Kusoma.	Ufupisho.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kueleza maana ya ufupisho ili kuupambanua. b) Kujadili vipengele vya ufupisho wa kifungu. c) Kujenga mazoea ya kuwasiliana kwa maelezo mafupi.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kutafiti kuhusu maana ya ufupisho na kuwasilisha maana hiyo darasani. Kutafiti mtandaoni au vitabuni kuhusu vipengele vya kuzingatia katika kufupisha habari ya kifungu. kujadili vipengele vya kuzingatia katika kufupisha habari ya kifungu na kuwasilisha darasani.	Je,unazingati a nini unapotaka kueleza jambo kwa ufupi?	Top Scholar Kiswahili uk 78-81. Mwongozo wa mwalimu uk77-78 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali. Kiswahili sahili uk74-76	Kujadili. Wanafunzi kufanyia na tathmini. Kuuliza na kujibu maswali.	
	2	Kusoma.	Ufupisho.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kusoma kifungu kuhusu suala lengwa.	Katika makundi au peke yake,mwanafunzi aelekezwe: Kusoma kifungu kuhusu suala lengwa katika matini andishi au ya kidijitali.	Je,unazingati a nini unapotaka kueleza jambo kwa ufupi?	Top Scholar Kiswahili uk 78-81 Mwongozo wa mwalimu uk 77-78.	Orodha hakiki. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	

				b) Kufupisha kifungu akizingatia vipengele vya ufupisho. c) Kujenga mazoea ya kuwasiliana kwa maelezo mafupi.	Kufupisha kifungu alichosoma kwa kuzingatia vipengele vya ufupisho. Kusakura vifungu mbalimbali mtandaoni na kuvifupisha kwa kuzingatia vipengele vya ufupisho. Kumsomea mwenzake kifungu alichofupisha akizingatia vipengele vya ufupisho ili amtolee maoni.		Kiswahili sahili uk 74-76 Vifungu. Vifaa vya kidijitali.	Potifolio.	
	3	Kuandika.	Insha za Kubuni – Maelezo.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua lugha inayoathiri hisia mbalimbali katika insha ya maelezo. b) Kujadili umuhimu wa kutumia lugha inayoathiri hisia mbalimbali katika insha ya maelezo. c) Kufurahia kuandika insha yenye maelezo	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua lugha inayoathiri hisia katika insha ya maelezo kutoka kwa vielelezo vya insha kwenye matini za kimaandishi na za kidijitali. kutambua jinsi matumizi ya lugha katika insha ya maelezo yanavyoathiri hisia mbalimbali. kujadili umuhimu wa lugha inayoathiri hisia hisia kutokana na kifungu	Je,ni nini kinafanya maelezo katika insha kudhihirika?	Top Scholar Kiswahili uk 82-84. Vielelezo vya insha za maelezo. Vifaa vya kidijitali. Matini ya mwalimu	Kujadili Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki.	

				yanayojenga picha dhahiri.	kwenye kitabu au kifaa cha kidijitali.				
	4	Kuandika.	Insha za Kubuni – Maelezo.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze:: a) Kuteua mada ya insha ya maelezo atakayoandika. b) Kutumia ipasavyo lugha inayoathiri hisia mbalimbali katika kuandika insha ya maelezo. c) Kufurahia kuandika insha yenye maelezo yanayojenga picha dhahiri.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kuandika insha ya maelezo kwa kuzingatia lugha inayoathiri hisia mbalimbali na kutekeleza majukumu ya kushawishi,kuburudisha,kupasha habari. Kuwasomea wenzake insha ya maelezo aliyoandika ili waitolee maoni.	Je,ni nini kinafanya maelezo katika insha kudhihirika?	Top Scholar Kiswahili uk 82-84. Mwongozo wa mwalimu uk 82-84 Kiswahili sahili uk 76-78 Vifaa vya kidijitali	Kuandika a. Orodha hakiki.	
4	1	Sarufi.	Vielezi vya Mahali.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua vielezi vya mahali katika matini. b) Kutumia vielezi vya mahali ipasavyo katika matini.	Katika makundi au wawili wawili,mwanafunzi aelekezwe: Kueleza maana ya vielezi vya mahali kwa kutumia mifano mwafaka. Kuchopoa vielezi vya mahali kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno au tarakilishi.	Je,ni mahali gani panaweza kutajwa na vielezi vya mahali?	Top Scholar Kiswahili uk 84-85. Mwongozo wa mwalimu uk 84-87 Kiswahili sahili uk 79 Matini ya mwalimu.	Kutunga sentensi. Kujaza mapengo . Orodha hakiki.	

				c) Kuchangamkia kutumia vielezi vya mahali katika sentensi na vifungu.	Kuvipigia mstari vielezi vya mahali katika sentensi na vifungu. Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia vielezi vya mahali. Kutunga sentensi au vifungu kwa kutumia vielezi vya mahali.		Kapu maneno. Kadi maneno. Vifaa vya kidijitali.		
	2	Sarufi.	Vielezi vya Idadi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua vielezi vya idadi katika matini. b) Kutumia vielezi vya idadi ipasavyo katika matini. c) Kuchangamkia kutumia vielezi vya idadi katika sentensi na vifungu.	Katika makundi ,wakiwa wawili au peke yake,mwanafunzi aeleekezwe: Kueleza maana ya vielezi vya idadi kwa kutumia mifano mwafaka. Kuchopoa vielezi vya idadi kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno au tarakilishi. Kuvipigia mstari vielezi vya idadi katika sentensi na vifungu. Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia vielezi vya idadi.	Je,ni idadi gani zinaweza kutajwa na vielezi vya idadi?	Top Scholar Kiswahili uk 85-87. Mwongozo wa mwalimu uk 86-87 Kiswahili sahili uk80-81 Kadi maneno. Kapu maneno. Matini ya mwalimu.	Orodha hakiki. Kujaza mapengo . Kutunga sentensi. Kuuliza na kujibu maswali.	

					Kutunga sentensi au vifungu kwa kutumia vielezi vya idadi.				
	3	Misukosuko ya Kijamii. Kusikiliza na Kuzungumza.	Uzungumza ji wa Kushawishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana ya uzungumzaji wa kushawishi ili kuupambanua. b) Kujadili vipengele vya kuzingatia katika uzungumzaji wa kushawishi. c) Kujenga mazoea ya kuwasilisha hoja kwa mazungumzo yanayoshawishi hadhira.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutafiti na kueleza maana ya uzungumzaji wa kushawishi. Kubainisha miktadha katika jamii ambamo uzungumzaji wa kushawishi hutokea. Kusikiliza uzungumzaji wa kushawishi kuhusu suala lengwa kutoka kwa kifaa cha kidijitali na kubainisha vipengele vya uzungumzaji wa kushawishi vilivyozingatiwa. Kujadili vipengele vya kuzingatia katika uzungumzaji wa kushawishi.	Je,ni lini tunatumia mazungumzo ya kushawishi?	Top Scholar Kiswahili uk 88-89. Picha. Mwongozo wa mwalimu 88-91 Kiswahili sahili uk 83-84 Matini ya mwalimu.	Kujadili. Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki.	
	4	Kusikiliza na Kuzungumza.	Uzungumza ji wa Kushawishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kubuni mazungumzo	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kubuni mazungumzo mepesi kuhusu suala lengwa na kuwawasilishia wenzake	Je,utafanya nini ili mazungumzo yako yawe na ushawishi	Top Scholar Kiswahili uk 89-91. Mwongozo uk 88-91	Orodha hakiki. Kujadili. Wanafunzi kufanyia	

				mepesi kuhusu suala lengwa. b) Kufanya mazungumzo ya kushawishi akizingatia vipengele vya uzungumzaji wa kushawishi. c) Kujenga mazoea ya kuwasilisha hoja kwa mazungumzo yanayoshawishi hadhira.	wamtathmini iwapo ametumia vipengele vifaavyo vya uwasilishaji wa uzungumzaji wa kushawishi. Kufanya mazungumzo waliyobuni mbele ya wenzao huku wakizingatia vipengele vifaavyo vya uzungumzaji wa kushawishi.	kwa wengine?	Kiswahili sahili uk 83-84 Vifaa vya kidijitali. Matini ya mwalimu.	na tathmini.	
5	1	Kusoma.	Kusoma kwa Kina:Ushairi – Mandhari.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana ya mandhari katika fasihi. b) Kutambua mandhari mbalimbali katika shairi. c) Kuchangamkia nafasi ya mandhari katika shairi.	Katika makundi ,mwanafunzi aelekezwe ; Kutafiti mtandaoni au maktabani maana ya mandhari katika fasihi. Kusoma mashairi mbalimbali ili kutambua mandhari mbalimbali katika shairi. Kueleza umuhimu wa mandhari katika shairi.	Je,mandhari yana umuhimu upi? Je,mashairi uliyosoma yana mandhari ya aina gani?	Top Scholar Kiswahili uk 91-93. Mwongozo wa mwalimu uk 91-93 Kiswahili sahili uk 84-86 Matini ya mwalimu. Diwani ya mashairi.	Kutambua. Kusoma. Orodha hakiki. Kuuliza na kujibu maswali.	
	2	Kusoma.	Kusoma kwa	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze::	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe;	Je,vipengele vya muundo	Top scholar Kiswahili uk 92-93.	Orodha hakiki.	

			Kina:Ushairi – Muundo.	a) Kufafanua vipengele vya muundo katika shairi. b) Kuchambua shairi kwa kuzingatia mandhari na muundo. c) Kuchangamkia nafasi ya mandhari na muundo katika shairi.	Kufafanua vipengele vya muundo wa shairi ili kuipambanua. Kughani mashairi ili kutambua mandhari na muundo katika shairi. Kusoma mashairi katika diwani ya mashairi iliyoteuliwa na kuyachambua kwa kuzingatia mandhari na muundo kisha awasilishe kazi yake kwa wenzake ili waitolee maoni.	vinahusu nini?	Mwongozo wa mwalimu uk 91-93 Kiswahili sahili uk 87 Diwani ya mashairi. Matini ya mwalimu.	Kutambua a. Kuuliza na kujibu maswali. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	
	3	Kuandika.	Viakifishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua matumizi ya mabano katika matini. b) Kutumia mabano ipasavyo katika matini. c) Kujenga mazoea ya kutumia ipasavyo mabano katika matini ili	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua alama ya mabano. Kutambua matumizi ya mabano katika maneno,sentensi au vifungu vya maneno kwenye matini andishi na za kidijitali. Kuandika maneno,sentensi au vifungu vya maneno kuhusu suala lengwa akitumia mabano ipasavyo.	Je,mabano hutumiwa vipi katika matini?	Top Scholar Kiswahili uk 93-95. Mwongozo wa 93-95 Kiswahili sahili uk 93-94 mwalimu uk Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali.	Kutunga sentensi na vifungu. Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki. Kujadili.	

				kufanikisha mawasiliano.	Kusahihisha kifungu ambacho hakijatumia mabano ipasavyo. Kuandika kwenye kifaa cha kidijitali au daftarini kifungu kifupi kwa kutumia mabano ipasavyo.				
	4	Kuandika.	Viakifishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua matumizi ya kistari kifupi katika matini. b) Kutumia kistari kifupi ipasavyo katika matini. c) Kujenga mazoea ya kutumia ipasavyo kistari kifupi katika matini ili kufanikisha mawasiliano.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua matumizi ya kistari kifupi katika maneno,sentensi au vifungu vya maneno kwenye matini andishi na za kidijitali. Kuandika maneno,sentensi au vifungu vya maneno kuhusu suala lengwa akitumia kistari kifupi. Kusahihisha kifungu ambacho hakijatumia kistari kifupi ipasavyo. Kuandika daftarini au kifaa cha kidijitali kifungu kifupi kwa kutumia kistari kifupi ipasavyo.	Je,kistari kifupi hutumiwa vipi katika matini?	Top Scholar Kiswahili uk 94-95 Mwongozo wa mwalimu uk 93-95. Kiswahili sahili uk 93-94 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali.	Kuuliza na kujibu maswali. Mazoezi. Kutunga sentensi na vifungu. Orodha hakiki Wanafunzi kufanyia na tathmini.	

6	1	Sarufi.	Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi: Ngeli ya U-ZI	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya U-ZI katika sentensi. b) Kutumia nomino za ngeli ya U-ZI katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi. c) Kuchangamkia upatanisho ufaao wa ngeli ya U-ZI ili kijenga ufasaha wa lugha.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya U-ZI katika sentensi na mafungu ya maneno. Kutafiti vitabuni au mtandaoni nomino za ngeli ya U-ZI kisha aziorodheshe daftarini. Kuchopoa nomino za ngeli ya U-ZI kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno au tarakilishi. Kuunda sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya U-ZI akizingatia masuala mtambuko.	Je,ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya U-ZI?	TOP Scholar Kiswahili uk 95-96. Mwongozo wa mwalimu uk 95-97 Kiswahili sahili uk 90-92 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali.	Kutambu a. Kuuliza na kujibu maswali. Tathmini ya kuandika . Wanafunzi kufanyia na tathmini.	
	2	Sarufi.	Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi: Ngeli ya YA-YA	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze:: a) Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya	Katika makundi ,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya YA-YA katika sentensi na mafungu ya maneno.	Je,ni vitu gani uvijuavyo vyenye majina yaliyo katika ngeli ya YA-YA?	Top Scholar Kiswahili uk 96-97. Mwongozo uk96 Kiswahili sahili uk93-95	Orodha hakiki. Kutambu a. Kuuliza na kujibu maswali.	

				ngeli ya YA-YA katika sentensi. b) Kutumia nomino za ngeli ya YA-YA katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi. c) Kuchangamkia upatanisho ufaao wa ngeli ya YA-YA ili kujenga ufasaha wa lugha.	Kujaza nafasi katika sentensi kwa kuzingatia upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya YA-YA. Kuchopoa nomino za ngeli ya YA-YA kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au katika tarakilishi. Kuunda sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya YA-YA akizingatia maswala mtambuko.		Matini ya mwalimu.		
	3	Matumizi ya Vifaa vya Kidijitali katika Biashara. Kusikiliza na Kuzungumza.	Kusikiliza kwa Kina - /j/ na /nj/	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a) Kutambua sauti /j/ na /nj/ katika maneno. b) Kutamka maneno yenye sauti /j/ na /nj/ ipasavyo. c) Kuchangamkia matamshi bora ya sauti /j/ na /nj/ ili	Katika makundi, mwanafunzi aelekezwe; Kutambua sauti /j/ na /nj/ katika maneno. Kutambua maneno yenye sauti /j/ na /nj/ na kuyaorodhesha daftarin. Kutamka maneno yenye sauti /j/ na /nj/ kwa zamu na usahihi.	Je, ni maneno yapi unayoyajua yaliyo na sauti /j/ na /nj/?	Top Scholar Kiswahili uk 98-99. Mwongozo wa mwalimu uk 98-100 Kiswahili sahili uk 96 Matini ya mwalimu. Kadi maneno.	Orodha hakiki. Kutamka . Wanafunzi kufanyia na tathmini. Kuuliza na kujibu maswali..	

				kufanikisha mawasiliano.					
	4	Kusikiliza na Kuzungumza.	Kusikiliza kwa Kina. - /j/ na /nj/	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;; a) Kutambua jozi ya maneno yenye sauti /j/ na /nj/. b) Kubuni vitanzandimi vinavyohusisha sauti /j/ na /nj/. c) Kuchangamkia matamshi bora ya sauti /j/ na /nj / ili kufanikisha mawasiliano.	Katika makundi;mwanafunzi aelekezwe; Kutambua jozi ya maneno yenye sauti /j/ na /nj/. Kubuni vitanzandimi vinavyohusisha sauti /j/ na /nj/ na kuvikariri kwa wenzake. Kukariri vitanzandimi walivyobuni darasani na wenzao kutoa maoni.	Je,ni maneno yapi unayoyajua yaliyo na sauti /j/ na /nj/?	Top Scholar Kiswahili uk 98-99. Mwongozo wa mwalimu uk 98-100 Kiswahili sahili uk96 Vifaa vya kidijitali.	Wanafunzi kufanyia na tathmini. Orodha hakiki.	
7	1	Kusoma.	Ufahamu wa Kifungu cha Kishawishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kusoma kifungu cha kushawishi kutoka kwa matini. b) Kudondoa habari mahususi katika kifungu cha kushawishi. c) Kuchangamkia usomaji wa kifungu cha	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kusoma kifungu cha kushawishi katika matini kwa zamu. Kudondoa habari mahususi katika kifungu cha kushawishi. Kujibu maswali kutokana na kifungu cha kushawishi alichokisoma.	Je,ni mambo gani unazingatia unaposoma kifungu cha kushawishi?	Top Scholar Kiswahili uk 100-101. Mwongozo wa mwalimu uk100-103 Kiswahili sahili uk97 Vifaa vya kidijitali. Matini ya mwalimu.	Kusoma. Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki.	

				kushawishi ili kukuza hamu ya ujifunzaji.	Kutoa muhtasari wa kifungu cha kushawishi alichokisoma.				
	2	Kusoma.	Ufahamu wa Kifungu cha Kushawishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana za maneno kama yalivyotumiwa katika kifungu cha kushawishi. b) Kutunga sentensi sahihi akitumia msamiati katika matini aliyosoma. c) Kuchangamkia usomaji wa kifungu cha kushawishi ili kukuza hamu ya ujifunzaji.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua msamiati katika kifungu cha kushawishi alichokisoma. Kueleza maana ya maneno kama yalivyotumika katika kifungu cha kushawishi ili kubainisha matumizi ya lugha shawishi. Kutunga sentensi akitumia msamiati katika matini aliyoisoma ili kubainisha matumizi ya lugha shawishi.	Je,ni mambo gani unazingatia unaposoma kifungu cha kushawishi?	Top Scholar Kiswahili uk 100-102. Mwongozo wa mwalimu uk 100-103 Kiswahili sahili uk 97-98 Kamusi. Matini ya mwalimu.	Kutunga sentensi. Kutambu a. Orodha hakiki. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	
	3	Kuandika.	Insha za Kubuni – Masimulizi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua vipengele vya ukuzaji wa wazo baina ya aya za	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua vipengele vya ukuzaji wa wazo baina ya aya za insha ya masimulizi kwenye matini za kimaandishi au za kidijitali.	Je,unawezaje kulikuza wazo baina ya aya za insha ya masimulizi?	Top Scholar Kiswahili uk 103-104. Mwongozo wa mwalimu uk 103-104	Kutambu a. Kujadili. Kuuliza na kujibu maswali.	

				insha ya masimulizi. b) Kueleza ukuzaji wa wazo baina ya aya za insha ya masimulizi. c) Kufurahia kuandika insha za masimulizi zinazozingatia ukuzaji wa wazo baina ya aya ili kufanikisha mawasiliano.	Kueleza jinsi wazo lilivyokuzwa baina ya aya za insha ya masimulizi . Kuandika vidokezo vya insha vinavyozingatia ukuzaji wa wazo baina ya aya.		Kiswahili sahili uk 99 Vielelezo vya insha za masimulizi. Matini ya mwalimu.		
	4	Kuandika.	Insha za Kubuni – Masimulizi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kuandika insha ya masimulizi inayozingatia ukuzaji wa wazo baina ya aya. b) Kufurahia kuandika insha za masimulizi zinazozingatia ukuzaji wa wazo baina ya aya ili kufanikisha mawasiliano .	Akiwa peke yake,mwanafunzi aelekezwe; Kuandika insha ya masimulizi akizingatia ukuzaji wa wazo baina ya aya na kusaidiana na wenzake kuisahihisha. Kuwasomea wenzake insha aliyoandika ili waitolee maoni.	Je,unawezaje kulikuza wazo baina ya Aya za insha ya masimulizi?	Top Scholar Kiswahili uk 103-104. Mwongozo wa mwalimu uk 103-104 Kiswahili sahili uk 99	Kuandika a. Wanafunzi kufanyia na tathmini. Orodha hakiki.	

8

LIKIZO FUPI

9	1	Sarufi.	Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi:Ngeli ya LI na KU.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya LI na KU katika sentensi. b) Kutumia nomino za ngeli ya LI na KU katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi. c) Kuchangamkia matumizi yafaayo ya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya LI na KU katika mawasiliano ya kila siku.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya LI na KU katika sentensi au vifungu. Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kuzingatia upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya LI na KU. Kuchopoa nomino za ngeli ya LI na KU. Kutunga sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho wa kisarufi ufaao wa ngeli ya LI na KU.	Je,ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya LI na KU?	Top Scholar Kiswahili uk 104-106. Mwongozo wa mwalimu uk 105 Kiswahili sahili uk 102 -104 Kadi maneno. Chati. Vifaa vya kidijitali.	Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki. Kutunga sentensi.	
	2	Sarufi.	Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi: Ngeli ya PA-KU-MU	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua viambishi vya upatanisho wa	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya PA-KU-MU.	Je,ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli	Top Scholar Kiswahili uk 106-107. Mwongozo wa	Orodha hakiki. Kuuliza maswali. Kutunga sentensi.	

				kisarufi vya ngeli ya PA-KU-MU katika sentensi. b) Kutumia nomino za ngeli ya PA-KU-MU katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi. c) Kuchangamkia matumizi yafaayo ya upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya PA-KU-MU katika mawasiliano ya kila siku.	Kuchopoa nomino za ngeli ya PA-KU-MU kwenye chati, kapu maneno au katika tarakilishi. Kutunga sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho wa kisarufi ufaao wa ngeli ya PA-KU-MU akizingatia masuala mtambuko.	ya PA-KU-MU?	mwalimu uk 106-107 Kiswahili sahili uk 105-107 Chati. Kadi maneno. Kapu maneno. Vifaa vya kidijitali.		
	3	Kukabilian a na Msongo wa Mawazo. Kusikiliza na Kuzungumza.	Mazungumzo :Malumbano ya Utani.	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana ya malumbano ya utani kama kipera cha mazungumzo. b) Kujadili sifa za malumbano ya utani.	Katika makundi, mwanafunzi aelekezwe; Kutafiti na kueleza maana ya malumbano ya utani. Kutafiti mtandaoni au vitabuni sifa za malumbano ya utani.	Je, malumbano ya utani huzungumzia nini? Je, sifa za malumbano ya utani ni gani?	Top Scholar Kiswahili uk 108-109. Mwongozo wa mwalimu uk 108-110 Kiswahili sahili uk 108-109 Vifaa vya kidijitali.	Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki. Kujadili. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	

				c) Kuchangamkia sifa za malumbano ya utani.	Kujadili na wenzake sifa za malumbano ya utani na kuwasilisha darasani.		Matini ya mwalimu.		
	4	Kusikiliza na Kuzungumza.	Mazungumzo: Malumbano ya Utani.	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze; a) Kutambua vipengele vya uwasilishaji wa malumbano ya utani. b) Kuwasilisha malumbano ya utani kwa kuzingatia vipengele vya vifaavyo vya uwasilishaji. c) Kuchangamkia uwasilishaji wa malumbano ya utani kwa kuzingatia vipengele vya kimsingi katika uwasilishaji.	Katika makundi, mwanafunzi aelekezwe: Kusikiliza malumbano ya utani katika vifaa vya kidijitali. Kutambua vipengele vya kimsingi vya uwasilishaji wa malumbano ya utani. Kutayarisha na kuwasilisha malumbano ya utani kwa kuzingatia vipengele vya kimsingi katika uwasilishaji wake.	Je, unazingatia vipengele vipi vya uwasilishaji wa malumbano ya utani?	Top Scholar Kiswahili uk 109-110. Mwongozo wa mwalimu uk 108-110 Kiswahili sahili uk 108-109 Vifaa vya kidijitali. Matini ya mwalimu.	Orodha hakiki. Wanafunzi kufanyia na tathmini. Kutambua.	
10	1	Kusoma.	Kusoma kwa Kina – Ushairi.	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:	Katika makundi mwanafunzi aelekezwe: Kutafiti mtandaoni au maktabani maana ya wahusika katika fasihi.	Je, ni wahusika gani uliokumbana nao katika	Top Scholar Kiswahili uk 110-111. Mwongozo wa	Orodha hakiki. Kusoma.	

				a) Kueleza maana ya wahusika katika fasihi. b) Kutambua wahusika katika shairi. c) Kujenga mazoea ya kuchambua wahusika katika mashairi ili kuimarisha uwazaji wa kina.	Kusoma mashairi katika kitabu na kwenye Diwani ya Mashairi iliyoteuliwa. Kutambua wahusika katika shairi akishirikiana na wenzake.	mashairi uliyowahi kuyasoma?	mwalimu uk110-112 Kiswahili sahili uk 110-111 Diwani ya mashairi. Matini ya mwalimu.	Kuuliza na kujibu maswali. Kujadili.	
	2	Kusoma.	Kusoma kwa Kina – Ushairi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua sifa za wahusika katika shairi. b) Kuchambua shairi kwa kuzingatia sifa za wahusika. c) Kujenga mazoea ya kuchambua wahusika katika mashairi ili kuimarisha uwazaji wa kina.	Katika makundi,mwanafunzi alekezwe: Kujadili jinsi ya kutambua sifa za wahusika katika mashairi. Kusoma mashairi kisha atambue sifa za wahusika katika mashairi aliyosoma. kuchambua mashairi kutoka diwani iliyoteuliwa na mwalimu na kujadili sifa za wahusika kutokana na tabia zao,matendo yao,maelezo ya nafsineni kuwahusu,sura na umbo.	Je,unawezaje kutambua sifa za wahusika katika mashairi?	Top Scholar Kiswahili uk 111-112. Mwongozo wa mwalimu uk110-112 Kiswahili sahili uk110-111 Diwani ya mashairi. Matini ya mwalimu.	Orodha hakiki. Kujadili Kutambu a. Kusoma. Kuigiza. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	

					Kuigiza wahusika katika mashairi ili kukuza uelewa wa sifa zao.				
	3	Kuandika.	Barua ya Kuomba Kazi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana ya barua rasmi ya kuomba kazi. b) Kutambua vipengele vya barua rasmi ya kuomba kazi. c) Kujenga mazoea ya kuandika barua rasmi ya kuomba kazi ipasavyo.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe: Kueleza maana ya barua rasmi ya kuomba kazi. kusoma vielelezo vya barua rasmi ya kuomba kazi. kutambua vipengele vya kimuundo vya barua rasmi ya kuomba kazi. Kutambua ujumbe unaoafiki barua rasmi ya kuomba kazi kwa kujadiliana na wenzake.	Je,barua rasmi ya kuomba kazi huhusu nini?	Top Scholar Kiswahili uk 113-114. Mwongozo uk 113-115 Kiswahili sahili uk112-114 Matini ya mwalimu. Vielelezo vya barua rasmi ya kuomba kazi.	Orodha hakiki. Kujadili. Kusoma. Kuuliza na kujibu maswali.	
	4	Kuandika.	Barua ya Kuomba Kazi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kuandika barua rasmi ya kuomba kazi akizingatia vipengele vyake. b) Kujenga mazoea ya kuandika barua rasmi ya	Akiwa peke yake,mwanafunzi aelekezwe; Kuandika barua rasmi ya kuomba kazi daftarini na kwenye kifaa cha kidijitali. Kuwasomea au kuwasambazia wenzake kupitia mtandao ili waitolee maoni.	Je,unazingati a nini unapoandika barua rasmi ya kuomba kazi?	Top Scholar Kiswahili uk 113-114. Mwongozo wa mwalimu uk 113-115 Kiswahili sahili uk 112-114 Vifaa vya kidijitali.	Orodha hakiki. Kuandika. Wanafunzi kufanyia na tathmini.	

				kuomba kazi ipasavyo.					
11	1	Sarufi.	Vinyume vya Vihusishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kueleza maana ya vinyume vya vihusishi. b) Kutambua vinyume vya vihusishi katika matini. c) Kujenga mazoea ya kutumia ipasavyo vinyume vya vihusishi.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kueleza maana ya vinyume vya vihusishi Kutambua matumizi sahihi ya vinyume vya vihusishi kutoka katika kitabu,tarakilishi au chati. Kuchagua sentensi zinazoashiria matumizi ya vinyume vya vihusishi kutokana na mchanganyiko wa sentensi kutoka kwenye vitabu,tarakilishi,chatu kwa kuzipigia mstari. Kujaza nafasi katika sentensi au kifungu kwa kutumia vinyume vya vihusishi ipasavyo.	Je,vinyume vya vihusishi ni nini?	Top Scholar Kiswahili uk 115-116. Mwongozo wa mwalimu uk 115-117 Kiswahili sahili uk114-116 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali. Chati. Picha.	Kuuliza na kujibu maswali. Kujadili. Kutambu a. Orodha hakiki.	
	2	Sarufi.	Vinyume vya Vihusishi.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutumia vinyume vya vihusishi	Katika makundi,au peke yake au wakiwa wawili,mwanafunzi aelekezwe; Kuandika sentensi upya kwa kuzingatia vinyume vya vihusishi.	Je,kwa nini tunatumia vinyume vya vihusishi katika mawasiliano?	Top Scholar Kiswahili uk 116-117. Kiswahili sahili uk114-116	Kutunga sentensi. Kuuliza na kujibu maswali. Orodha hakiki.	

				ipasavyo katika matini. b) Kujenga mazoea ya kutumia ipasavyo vinyume vya vihusishi.	kutunga sentensi au kifungu kifupi kuonyesha matumizi ya vinyume vya vihusishi akizingatia masuala mtambuko.		Mwongozo wa mwalimu 115-117 Matini ya mwalimu. Vifaa vya kidijitali.		
	3	Haki za Kibinadamu. Kusikiliza na Kuzungumza.	Uzungumza ji katika Sherehe.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kueleza maana ya uzungumzaji katika sherehe. b) Kutambua miktadha katika jamii ambapo uzungumzaji katika sherehe hufanywa. c) Kuchangamkia ujumbe tofautitofauti unaoafiki uzungumzaji katika miktadha mbalimbali ya sherehe	katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kueleza maana ya uzungumzaji katika sherehe. Kutambua miktadha katika jamii yake ambamo uzungumzaji katika miktadha ya sherehe hufanywa. Kujadili ujumbe tofautitofauti unaoafiki uzungumzaji katika miktadha mbalimbali ya sherehe.	Je,umewahi kuhudhuria sherehe gani?	Top Scholar Kiswahili uk 118-119. Mwongozo wa mwalimu uk 118-120 Kiswahili sahili uk 117-118 Matini ya mwalimu. Picha.	Kuuliza na kujibu maswali. Kujadili.	
	4	Kusikiliza na Kuzungumza.	Uzungumza ji katika Sherehe.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze;	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe;	Je,ni mambo gani ya kuzingatia wakati wa	Top Scholar Kiswahili uk 119-120	Orodha hakiki. Kuigiza.	

				a) Kujadili vipengele vya kuzingatia katika uzungumzaji katika muktadha wa sherehe b) Kutoa mazungumzo katika muktadha wa sherehe kwa kutumia vipengele vifaavyo. c) Kuchangamkia mazungumzo yafaayo katika miktadha ya sherehe.	Kutafiti na kujadili na wenzake vipengele vya kuzingatia katika kuzungumza katika miktadha ya sherehe. Kuigiza uzungumzaji katika miktadha ya sherehe huku akizingatia vipengele vya uwasilishaji wa uzungumzaji WA aina hii.	kuzungumza katika muktadha wa sherehe?	Mwongozo wa mwalimu uk 118-120 Kiswahili sahili uk 117-118 Vifaa vya kidijitali.	Wanafunzi kufanyia na tathmini.	
12	1	Kusoma.	Kusoma kwa Mapana.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kuteua matini ya kusoma ya kiwango chake. b) Kueleza ujumbe katika matini ya kujichagulia. c) Kufurahia kusoma matini ya kujichagulia ili kujenga ufasaha wa lugha.	Akiwa peke yake,mwanafunzi aelekezwe: Kuchagua matini ya kiwango chake na kuisoma. Kueleza wenzake ujumbe wa matini ya kujichagulia aliyosoma. Kuandika na kutoa muhtasari wa ujumbe wa matini ya kujichagulia aliyosoma.	Je,unazingatia nini unapochagua matini ya kusoma?	Top Scholar Kiswahili uk 121. Mwongozo uk121-122 Kiswahili sahili uk119-120 Maktaba. Matini ya kusoma.	Kusoma. Shajara. Kuandika.	

2	Kusoma.	Kusoma kwa Mapana.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze; a) Kutambua maana ya msamiati na matumizi mengine ya lugha katika matini ya kujichagulia. b) Kutumia msamiati aliojifunza ipasavyo katika sentensi. c) Kuchangamkia matumizi ya msamiati aliojifunza ipasavyo katika sentensi na mawasiliano.	Akiwa peke yake,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua msamiati uliotumiwa katika matini ya kujichagulia. Kutumia kamusi kutafuta maana ya maneno asiyoyajua. Kujenga rekondi ya msamiati na matumizi engine ya lugha aliojifunza katika kitabu au shajara. Kutunga sentensi akitumia msamiati katika matini aliyoisoma.	Je,ni mambo gani unayoyazingatia wakati wa kusoma matini ya kujichagulia?	Top Scholar Kiswahili uk 121-122. Mwongozo wa mwalimu uk 120-122 Kiswahili sahili uk 119-120 Vifaa vya kidijitali. Matini ya kujichagulia. Kamusi.	Kutunga sentensi. Shajara. Kutambua msamiati. Orodha hakiki.	
3	Kuandika.	Insha za kubuni – Maelezo.	Kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kujadili mitazamo katika insha za maelezo. b) Kuandika insha ya maelezo akizingatia mtazamo mahususi. c) Kufurahia kuandika insha ya maelezo zinazoonyesha	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua na kueleza mitazamo mbalimbali ya kimaalezo katika insha za maelezo. Kuandika vidokezo vya insha vinavyozingatia mitazamo ya kimaalezo atakayotumia katika insha yake ya maelezo. Kuandika insha ya maelezo akizingatia mitazamo ya	Je,ni mambo gani ya kuzingatia katika kuandika insha ya maelezo?	Top Scholar Kiswahili uk 122-124. Mwongozo uk 122-124 Kiswahili sahili uk121-123 Vielelezo vya insha za maelezo. Vifaa vya kidijitali.	Kuandika. Orodha hakiki. Kusoma.	

				mitazamo mahususi	kimaelezo aliyochagua kutumia.				
	4	Sarufi.	Mnyambuliko wa Vitenzi.	kufikia mwisho wa kipindi,mwanafunzi aweze: a) Kutambua viambishi vya kauli ya kutendana,kutendana na kutendesha katika vitenzi. b) Kutumia vitenzi katika kauli ya kutendana,kutendana na kutendesha ipasavyo katika matini c) Kuchangamkia kutumia vitenzi katika kauli ya kutendana,kutendana na kutendesha ipasavyo katika matini ili kufanikisha mawasiliano.	Katika makundi,mwanafunzi aelekezwe; Kutambua katika vitenzi,viambishi vya kauli ya kutendana,kutendana na kutendesha. Kutenga vitenzi katika kauli ya kutendana,kutendana na kutendesha kwenye chati,kadi maneno,kapu maneno. Kugeuza vitenzi katika kauli ya kutendana ,kutendana na kutendesha. Kujaza mapengo kwa kutumia vitenzi katika kauli ya kutendana ,kutendana na kutendesha. Kutunga sentensi au vifungu kwa kutumia vitenzi katika kauli ya kutendana ,kutendana na kutendesha akizingatia masuala mtambuko.	Je,Kwa nini ni muhimu kujifunza kauli za vitenzi?	Top Scholar Kiswahili uk 124-127. Mwongozo wa mwalimu uk124-128 Kiswahili sahili uk 124-126	Kujaza pengo. Kutambua . Kuuliza na kujibu maswali.	
13	Marudio ya Kazi iliyofanywa								
14	Tathmini ya mwisho wa muhula na Kufunga Shule.								